ThaiTENNISBoard.Com - ==มาคุยกันดีกว่า...ทำไมคุณถึงเล่นเทนนิส ??? ==

==มาคุยกันดีกว่า...ทำไมคุณถึงเล่นเทนนิส ??? ==

• 83 replies
  • 17635 views

*

ออฟไลน์ ชงเข้ม

• แพ้พระ ชนะมาร
  • 1939
  • 142
  • When I'm watching tennis
    • ไทยเทนนิสบอร์ด
เป็นคำถามง่ายๆ บางคนอาจจะเข้ามาเล่นเทนนิสโดยไม่รู้ตัวก็มี
แต่ของผมนี่ ตามพ่อไปสนามเทนนิสตั้งแต่ 5-6 ขวบ
ก็อยู่ตรงนั้นทุกวัน ทุกเย็น
กีฬาอื่นก็เคยเล่นนะครับ แต่เจ็บตัวกลับมาทุกที  :-\

หลังๆ ผมก็เล่นกีฬาทุกประเภทครับ (สมัยเรียน)
ฟุตบาล ตะกร้อ บาสฯ แบด ปิงปอง เยอะแยะครับ แต่ความสะใจผมว่ายังสู้เทนนิสไม่ได้

ฟุตบอล : เป็นเกมส์ที่สนุก สำหรับคนเล่น (ความคิดส่วนตัวนะ) ถ้าลงไปเล่น มันสนุก แต่ถ้าเป็นคนดู มันมี shot ตื่นเต้นนานเกินไป กว่าจะยิงกันได้แต่ละประตู  ::)

บาส : นี่ก็ตื่นเต้นบ่อยเกิน เดี๋ยวก็เข้า เดี๋ยวก็เข้า อะไรที่มากเกิน ไม่หนุก :-[

แบดมินตัน: สนุกมาก ชอบ สะใจ แต่ค่าลูกแบดแพงมาก ไม่ไหวๆ

เทนนิส : กำลังดี นานๆ มีวินเนอร์สวยๆ แต่ไม่นานเกินรอ กีฬาที่ยุติธรรม ไม้คนละอัน บอลลูกเดียวกัน เอาเน็ตมาคั่น ...เท่ากันหมดทุกอย่าง โกงกันน้อยกว่ากีฬาปะทะประเภทอื่นๆ

ถ้าเล่นเอง  ได้ระบายอารมณ์ จะเล่นฮาๆ ขำ หรือเอาจริงเอาจังก็ได้หมด ๆ

เพื่อนๆละครับ....ทำไมคุณถึงเล่นเทนนิส ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 03:11:46 AM โดย ชงเข้ม »

*

ออฟไลน์ chaikiat

• *
  • 23
  • 3
Re: ==มาคุยกันดีกว่า...ทำไมคุณถึงเล่นเทนนิส ??? ==
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:50:48 AM »
สวัสดีครับ....แอบมาอ่านได้สองวันแล้วครับ...ขอชมก่อน...บอร์ดนี้มีเรื่องราวเทนนิสสำหรับคนรักเทนนิสให้อ่านเยอะมาก...เพลินเลย

ผมเล่นเทนนิสมาประมาณ 15 ปีครับ....เริ่มด้วยที่โรงเรียนสอน...แล้วก็เลยหัดกับเพื่อน...พอเรียนจบก็มาเล่นเองมั่วๆ...

ปกติ..ผมชอบดูและเล่นกีฬาหลายอย่าง....เช่น ฟุตบอล แบด กอล์ฟ เทนนิส .... แต่กีฬาประเภทอื่นมันมีข้อจำกัดเยอะ

เช่น... ฟุตบอลก็ต้องมีคนมีก๊วนเยอะๆ...แก่แล้วก็เสี่ยงแข้งขาหักโดยเฉพาะเวลาไปเล่นกับเด็กๆ.... กอล์ฟก็เสียเวลาเยอะ...ซ้อมเยอะ...

เทนนิสเนี่ย...บังเอิญแถวบ้านมีอินดอร์คอร์ต...สวรรค์เลย...ฝนตกฟ้าร้องก็ยังเล่นได้....แถมมีก๊วนที่เล่นกันประจำ....ตั้งแต่ตีกันพอได้

เดี๋ยวนี้เหรอ....อัดกันกระจาย....มันส์มาก...เล่นกันเกือบทุกวัน...หลังๆก็เริ่มเดี้ยงเหมือนกัน...อันกันเพลินไปหน่อย...ไม่ว่าชาย-หญิง...

เทนนิสเล่นหลังจากทำงานหรือมีความเครียดสูง....จะช่วยระบายความเครียดได้ดีครับ....แต่ข้อเสียคือผู้เล่นต้องมีระดับการเล่นใกล้กันถึงจะสนุก

แล้วก็ดูเหมือนเล่นง่าย....ลองมองดูรอบๆคอร์ตก็ได้...เราจะเห็นผู้หญิงมาหัดเล่นเทนนิสหนึ่งคนเสมอ...แต่มีน้อยคนที่จะเรียนจนตีเป็น...

ส่วนเรื่องสปิริตของเกมส์....ผมเห็นด้วยว่าโกงกันไม่ได้เลย...แต่ก็มีตุกติกให้เห็น....ยกตัวอย่างแมทช์ us-open ระหว่าง fed กับ del....

ผมไม่รู้ว่า del เค้าตั้งใจตุกติกหรือว่ามันเป็นแค่ความเคยชินกับการเล่นแบบนั้น....แต่ที่แน่ๆ fed คงได้เป็น นักกีฬาที่มีสปิริตยอดเยี่ยม อีกปี

ขอให้กำลังใจคุณ ชงเข้ม ครับ.... บอร์ดคุณดีมากๆ....อดทนหน่อยนะครับ...เดี๋ยวคงมีสมาชิกเพิ่มขึ้น.... 8)

*

ออฟไลน์ VoMit

• *
  • 12
  • 2
Re: ==มาคุยกันดีกว่า...ทำไมคุณถึงเล่นเทนนิส ??? ==
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:06:20 PM »
จริงๆแล้วผมเป็นคนชอบเล่นกีฬามาก เล่นมาตั้งแต่เด็กๆ แทบจะทุกกีฬา ไม่ว่าจะเป็นฟุตบอล แบดมินตัน ปิงปอง ตะกร้อ
แต่ที่เล่นบ่อยและยาวนานที่สุดเห็นจะเป็นฟุตบอล เพราะเป็นกีฬาที่เล่นได้แทบทุกที่ แค่มีลูกฟุตบอลกับโกล์ซึ่งอาจจะไม่ต้องจริงจังอะไรแค่เอารองเท้าสองข้างมาวางห่างกันก็เป็นโกล์ฟุตบอลได้แล้ว ก็เลยเป็นกีฬาที่เล่นได้แม้จะไม่มีสนาม
แค่พื้นที่ในซอยบ้านก็สามารถเล่นได้แล้ว ส่วนเพื่อนในซอยก็เยอะแยะครับ

แต่วันเวลาเปลี่ยนไปอะไรๆก็เปลี่ยนแปลงจะให้เตะบอลในซอยเหมือนก่อนก็คงไม่ได้ (รถจอดเต็มซอยเดี๋ยวไปโดนรถเค้าพังจะแย่ อีกอย่างก็ไม่ใช่เด็กเหมือนแต่ก่อนแล้วจะให้เตะบอลในซอยก็กระไรอยู่) ก็เลยต้องเปลี่ยนไปเช่าสนามเล่นซึ่งปัจจุบันมีทั้งหญ้าจริงและหญ้าเทียมให้บริการเต็มไปหมด แต่ปัญหาต่อมาคือบุคลากร (อย่างที่คุณ chaikiat ว่าไว้) พอเริ่มเรียนจบกัน ทำงานเวลาว่างไม่ค่อยมี กว่าจะนัดกันเตะแต่ละครั้งก็ได้ไม่กี่คนเลยไม่ค่อยได้เตะสักเท่าไร

พอดีกับที่มีเพื่อนคนหนึ่งเข้าทำงานที่ใหม่ซึ่งที่ออฟฟิศเค้าตีเทนนิสกัน เพื่อนผมจึงมาชวนผมเล่น ผมเองซื่งก็ชอบเล่นกีฬาเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว (อะไรก็ได้ขอให้ได้เหงื่อ) แล้วก็อยากลองเล่นเทนนิสมาตั้งนานแล้ว จึงได้ไปเล่นตามคำชวนของเพื่อน ซึ่งนับจากวันนั้นก็สองเดือนแล้ว ยังเล่นไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย แต่ก็ยังคงชื่นชอบกีฬานี้มาก

ยังไงถ้าเพื่อนๆพี่ๆมีอะไรจะแนะนำก็บอกได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ

แล้วก็ขอให้บอร์ดนี้มีสมาชิกเยอะๆเช่นกันครับ 8)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 07:20:24 AM »
ผมไม่ได้เล่นหรอกครับ
แต่เพราะคนที่ผมแอบรักเล่นเทนนิส
ผมก็เลยอยากเล่นบ้าง
เผื่อเวลาคุยกันจะได้มีเรื่องคุย
จะได้ไกล้ชิดกันมากขึ้น
 .......เหตุผลไร้สาระใช่ไหมละครับ   :(

*

ออฟไลน์ VoMit

• *
  • 12
  • 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 07:59:11 PM »
แต่เพราะคนที่ผมแอบรักเล่นเทนนิส
เผื่อเวลาคุยกันจะได้มีเรื่องคุย
 .......เหตุผลไร้สาระใช่ไหมละครับ   :(

ให้เค้าสอนให้สิครับ จะได้ใกล้ชิดเค้ามากขึ้นอีกด้วย  :)

*

ออฟไลน์ Saff

• **
  • 276
  • 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:05:58 AM »
ถ้าเป็นผม จะรีบหัดให้เล่นกับเขาได้ครับ
แล้วไปตระเวนแข่ง อิอิ

*

ออฟไลน์ Ke@nG

• *
  • 18
  • 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:28:48 PM »

ชอบกีฬาหลายประเภทเหมือนกันครับ

ลืมความรู้สึกตอนหัดเล่นเทนนิสไปแล้ว  เล่นตั้งแต่เด็ก  เล่นๆ เลิกๆ เพราะก๊วยสลายตามภาระหน้าที่กันไป แต่ติดตามดูการแข่งขันทางทีวีมาตลอด

เทนนิสเป็นกีฬาที่ได้ระบายพลังงานที่ดีครับ   :-[      แค่ได้ตีน๊อคกันก็สนุกแร้วววว   

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:59:33 PM »

เหมือนผมเลยครับ  :-*

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 10:18:06 AM »
hi kub..i just joined this webboard today and i also share the same passion as everyone in loving tennis. i think we should tell each other where we play normally so if any of us are near the court, we can join any of us d mai kub? ;) this is v.useful website and i hope to see more members joining na kub  :) i normally play ard rajdamri and bangna (at bangna its a free court so if anyone happens to live ard there and hv interest...plz let me know kub

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:11:31 PM »
hi kub..i just joined this webboard today and i also share the same passion as everyone in loving tennis. i think we should tell each other where we play normally so if any of us are near the court, we can join any of us d mai kub? ;) this is v.useful website and i hope to see more members joining na kub  :) i normally play ard rajdamri and bangna (at bangna its a free court so if anyone happens to live ard there and hv interest...plz let me know kub

คุณ golf เกือบโดนผมแบนไปแล้วนะครับเนี่ย มาเช็คดูอีกที ไม่ใช่ฝรั่ง แฮะๆ เกือบไปแล้ว
เพราะคุ้นๆ เหมือนเคยมีฝรั่งมา spam บอร์ดของพวกเราไป เมื่อประมาณเดือนก่อน
ผม ban ไปเรียบร้อย

เรื่องเล่นเทนนิสด้วยกัน ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
โดยเฉพาะโซนบางนา หาคอร์ท หาเพื่อนเล่นยากมากครับ
บางครั้งไปธุระแล้ว ว่างช่วงเย็นๆครับ
ไม่รู้จะไปไหน เพราะคอร์ทเพื่อนๆส่วนใหญ่อยู่ นนทบุรี ประชาชื่น สะพานควาย
บางทีรอลูกค้า 3-4 ชม. ก็มี จิบเบียร์ ดูสาวไปเรื่อยเปื่อยครับ ฮ่าๆ (แต่ปีนี้เลิกหมดแล้ว)

pm เบอร์ไว้ก็ได้ครับ ถ้าวันไหนผมเข้าบางนา จะไปเล่นด้วย
จริงๆแล้ว วันเสาร์นี้ ก็มีโปรแกรมเข้ากรุงเทพครับ
จะไปรับเพื่อนที่บางแค แล้วมาแถวสุขสวัสดิ์
แล้วก็กลับบางแคครับ

ยังไงคอนเฟิร์มกันอีกทีก็ได้

ปล.ผมไม่ใช่ knocker นะครับ เล่นกับผมอาจจะเสียสโตรกได้ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 12:20:24 PM โดย ชงเข้ม »

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:21:58 PM »
เร็วๆนี้ ผมอาจจะจัด Tennis Meeting นะครับ
ใครเล่นเป็นแล้ว ซ้อมมือไว้ได้เลย
ใครยังไม่เป็น เดี๋ยวมีเกมส์ให้เล่นด้วย อิอิ แต่ต้องใส่ชุดเทนนิสมาทุกคนนะคร๊าบบบบ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 12:36:13 PM »
จะว่าไป อยากไปด้วย แต่ยังตีไม่เป็นเลย อิอิ ถ้ามีกิจกรรมอีกแล้วผมตีเป็นแล้ว จะไปนะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 01:05:44 PM »
k.ชงเข้ม kub.....oh thnk god u didnt block me!!!!! am not farang na kubb...kon thai 100% kubbbb....ya block kao naaa.....i know ur not knocker na kub but if u hv ability to open up tennis ball with yr groundstrokes nia....ur abnormal nae nae!!!!!!!!!!!!!!! am realli looking forward for the tennis meeting thing kub...sounds fun...i play every week and tries to play more often kub. my email is golfhan1@hotmail.com if u plan to come and play plz let me know kub. i play with a couple of my friends who are also tennis crazy

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 01:23:38 PM »
k.ชงเข้ม kub.....oh thnk god u didnt block me!!!!! am not farang na kubb...kon thai 100% kubbbb....ya block kao naaa.....i know ur not knocker na kub but if u hv ability to open up tennis ball with yr groundstrokes nia....ur abnormal nae nae!!!!!!!!!!!!!!! am realli looking forward for the tennis meeting thing kub...sounds fun...i play every week and tries to play more often kub. my email is golfhan1@hotmail.com if u plan to come and play plz let me know kub. i play with a couple of my friends who are also tennis crazy

อ่าฮะ ...คือวันเสาร์ ยังไงผมก็เข้าแน่ๆครับ แต่ยังไม่ชัวร์ว่ากี่โมง เพราะวันเด็ก
ต้องพาลูกเที่ยวให้เสร็จก่อน
มีคอร์ทแถวไหนบ้างล่ะครับ จะได้ดีไซน์เวลา
ส่วนเรื่อง Meeting นี่ รอได้สมาชิกเนื้อๆสัก 4-50 คนก่อน ถึงจะสนุกครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 01:27:59 PM โดย ชงเข้ม »

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:48:35 PM »
ard bangna km 5.5 or sukumvit 105 ah kub...anywhere on sat...ohh k.CHONG LAO hv kids laew duay ror kub?? young fit na nia!!!

*

ออฟไลน์ KonKui

• *
  • 5
  • 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:35:54 AM »
เล่น เพราะใช้ผู้เล่นอีกคนเดียว หาง่ายกว่าวอลเล่ย์บอลค่ะ
หมดจากนี้ก็จะไปว่ายน้ำ หรือเดินเยาะ ๆ แล้ว

พอได้เล่นเป็นแล้วก็ติด ติดเหมือนอากาศที่ต้องหายใจเข้าไป ขนาดนั้นเลย

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 10:06:28 AM »
เห็นด้วยครับ
อะไรที่เป็นเกมส์ มันจะไม่ค่อยเบื่อ  8)

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:47:24 PM »
พ่อบอกให้ไปหัดเล่นเพราะกลับมาอยู่บ้านนอก ไม่ค่อยมีอะไรให้เล่น  เห็นมันวิ่งได้เกือบทุกวัน
คงกลัวผมเบื่อจนหนีออกจากบ้าน  55555 ตอนนี้เล่นจนติด กำ  :)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 12:20:52 PM »
สายตาสั้น ใส่แว่นครับ
เล่นกีฬาปะทะไม่ได้
ว่ายน้ำก็น่าเบื่อ
วิ่งก็เหนื่อย
เทนนิส เจ๋งสุด  ;D ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 08:44:48 PM »
เล่นตอน10ขวบ สนุกดี แต่รู้สึกว่าเป็นกีฬาที่แพงมากตอนนั้น ตอนม.ต้น ต้องยืมไม้เพื่อน pro kennex ไปแข่ง จนเพื่อนทวง อายก็อาย แต่จำเป็น  เล่นมาเรื่อยๆ แต่ก็เป็นนักกีฬาไปด้วย เลยเริ่มมีโค้ช แต่โคชชอบว่า มันเล่นกีฬาหลายอย่าง เอาดีไม่ได้ ไม่เคยโกรธ ไม่เคยน้อยใจ ก็เล่นมาเรื่อยๆ ไม่อยากชนะเพื่อสิ่งใด นอกจากได้ทุน และก็ชนะ ไปเองพอได้มาเป็นโค้ชบ้าง ก็เลยให้โอกาสเด็กๆ มาเรียนฟรี จนได้ทุนนักกีฬา ไม้เทนนิส ก็มีมาให้เป็น10อัน ก็เอาไปแจกหมด ตลกดี  ได้เล่นเทนนิส ได้รู้จักคนจนที่สุด จนได้ใกล้ชิด คนสำคัญที่สุดคนหนึ่งของโลก เลยสรูปกับตัวเองว่า เทนนิส ไม่ใช่แค่แพ้ชนะ แต่เป็นสิ่งที่เชื่อมโยงหัวใจและความสนุกบวกความสะใจ ให้คนที่ชอบกีฬานี้มาเจอกัน ที่เข้ามาตอบเยอะๆ เพราะกำลังจะเปลี่ยนอาชีพ เลยว่างๆอยู่ ใครเล่นอยู่จงเล่นต่อไป ใครจะเร่มเล่นจงรีบเล่น เทนนิสเป็นกีฬาที่ทรงอานุภาพมาก สำหรับผม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 07:19:41 AM »
เป็นกีฬาที่ผสมผสานความเป็นผู้ดี กับความเถื่อนในตัวผู้เล่น ได้อย่างลงตัวค่ะ
สะใจดี  >:(

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:28:40 AM »
เห็นแข่งในโทรทัศน์ ดูแล้วไม่น่ายาก เด็กๆ ท่าจะเท่ห์ดี
พอให้หัดจริงๆ โห  :( ทำไมมันยาก มันเหนื่อยจังว้า .... หายใจไม่ทัน
ไปเล่นบ่อยๆ หายเป็นภูมิแพ้ ตอนนี้เลย เล่นไม่เลิก :-[

*

ออฟไลน์ abcd_th

• *
  • 35
  • 2
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 03:34:41 PM »
ผมเห็นแล้วไม่มีโอกาส ไม่มีใครไปเป็นเพื่อน กลัวอาย ทำตัวไม่ถูกว่าจะเล่นไม่เป็น ไม่มีใครสอน ติดต่อยังไงแบบใหน โอกาสเลยไม่เปิดให้ตัวเอง ใจจริงๆชอบมากๆ เป็นความฝันเลยนะครับที่อยากจะได้ตีเทนนิส มันคงสนุกน่าดู และเท่ดีอีกแบบ ได้มาลองตีอายุ28ครั้งแรกชอบมากๆต้องปรับตัวและแรงเหวี่ยงหลายๆอย่าง มันไม่ง่ายไม่ยากเลยที่คิดจะเล่น สนุกมากงับ ขอบอก

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 08:41:34 PM »
ผมเห็นแล้วไม่มีโอกาส ไม่มีใครไปเป็นเพื่อน กลัวอาย ทำตัวไม่ถูกว่าจะเล่นไม่เป็น ไม่มีใครสอน ติดต่อยังไงแบบใหน โอกาสเลยไม่เปิดให้ตัวเอง ใจจริงๆชอบมากๆ เป็นความฝันเลยนะครับที่อยากจะได้ตีเทนนิส มันคงสนุกน่าดู และเท่ดีอีกแบบ ได้มาลองตีอายุ28ครั้งแรกชอบมากๆต้องปรับตัวและแรงเหวี่ยงหลายๆอย่าง มันไม่ง่ายไม่ยากเลยที่คิดจะเล่น สนุกมากงับ ขอบอก

สรุปได้เล่นหรือยังครับ ถ้ายัง ? ผมว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ดเรา ทำฝันให้เป็นจริงได้นะ (หวานซ้า า า า  ฮ่าๆ )
ถ้าได้เล่นแล้ว เตรียมลับฝีมือไว้เลยนะครับ แว่วๆ ว่า พี่ชงเข้ม เตรียมจัด Meeting แล้วนะ ได้เจอกันแน่ๆครับ  ;)

*

ออฟไลน์ Golda

• *
  • 27
  • 4
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 05:38:50 PM »
เมื่อยังวัยเยาว์เห็นน้องสาวถือไม้ไปเรียนเทนนิส 
ก็เลยตามไปดู  แล้วก็เลยเรียนด้วย  เพราะหมั่นไส้เวลา
ไปว่ายน้ำเห็นพวกที่เล่นเทนนิสแบบไม่มีเบสิค ตีเหมือนเล่นงิ้ว
ยังจุ๊ยน่าดู(สระน้ำติดกับคอร์ทเทนนิส)

พอสองพี่น้องเรียนครบสองเดือนจบคอร์ส  เวลาไปเล่นที่ไหนๆ
มีแต่คนถามว่าเล่นมากี่ปีแล้วเนี่ยสองคนนี้ตีได้ดีมาก เบสิคเยี่ยม ปลื้มสุด ๆ
(ทั้ง ๆ ที่ตอนนั้นเพิ่งเล่นได้สามสี่เดือน) 

เลยเล่นกันมาจนทุกวันนี้  ตะบันหมากกินไปตีเทนนิสไป :-[ :-[ :-[

*

ออฟไลน์ abcd_th

• *
  • 35
  • 2
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 01:05:52 AM »
ถ้าเห็นวันที่ตังกระทูนี่อะนะคับ ก็เป็นที่ผมเล่นเทนนิสได้มา 10 วันแล้วเย้ๆ รู้สึกสนุกมีความสุข และอยากพัตทานาให้ไวๆตีข้ามให้แม่นและชัวร์ที่สุดก็พอใจแล้วละครับ เสริมได้น่อยๆ อิอิ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 10:06:55 AM »
ถ้าเห็นวันที่ตังกระทูนี่อะนะคับ ก็เป็นที่ผมเล่นเทนนิสได้มา 10 วันแล้วเย้ๆ รู้สึกสนุกมีความสุข และอยากพัตทานาให้ไวๆตีข้ามให้แม่นและชัวร์ที่สุดก็พอใจแล้วละครับ เสริมได้น่อยๆ อิอิ

ยินดีด้วยครับ  :D

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 06:03:58 PM »
 ;Dออกกำลังได้ทุกส่วนของร่างกายค่ะ

*

ออฟไลน์ BManII

• *
  • 3
  • 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:33:29 AM »
ขอร่วมวงจอย Meeting ด้วย อาจพาเพื่อนในก๊วนพ่วงไปด้วยซัก 5-6 คน ร่วมแชร์ค่าใช้จ่าย ทุกคนฝีมือใช้ได้ มีทั้งตัวมหา'ลัย ตัวแบงค์ อดีตตัวเขต น็อคเกอร์ สารพัด รับรองไม่มีย้อมแมวให้ขายหน้า

*

• **
  • 276
  • 3
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 09:54:51 AM »
ขอร่วมวงจอย Meeting ด้วย อาจพาเพื่อนในก๊วนพ่วงไปด้วยซัก 5-6 คน ร่วมแชร์ค่าใช้จ่าย ทุกคนฝีมือใช้ได้ มีทั้งตัวมหา'ลัย ตัวแบงค์ อดีตตัวเขต น็อคเกอร์ สารพัด รับรองไม่มีย้อมแมวให้ขายหน้า

รับทราบครับช่วงนี้รอคุณชงเข้มเคลียร์เวลานิดนึงครับ เห็นบอกช่วงนี้งานเข้าหลายอย่าง เพิ่งกลับจากต่างประเทศ เดี๋ยวก็ต้องไปอีกแล้ว
ถ้าพี่แกกลับมา คงจะแจ้งให้ทราบนะครับ ช่วงนี้เล่นกันเองไปก่อน  8)

*

ออฟไลน์ birdyboy

• *
  • 27
  • 1
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 08:30:21 PM »
สวัสดีครับ ขออนุญาติมาร่วมวงสนทนาด้วย  เทนนิสเคยเล่นครั้งแรกตอนอายุ 17 ปี ตอนนั้นที่โรงเรียนบังคับเรียนเป็นระยะเวลาหนึ่งเทอมในวิชาพละ  และรู้สึกว่าเป็นหนึ่งในกีฬาไม่กี่อย่างที่ผมเล่นแล้วให้ความรู้สึกดีจริงๆ  เพราะตั้งแต่สมัยผมยังเด็กไม่เล่นกีฬามาก ทำตัวเป็นเด็กเรียนของห้อง เล่นกีฬาอะไรก็ไม่ค่อยเป็น เล่นแล้วก็แพ้ ทำให้มีความรู้สึกไม่มีความมั่นใจในตัวเองในเรื่องของกีฬาเสมอมา แต่พอได้มาเรียนตีเทนนิส ตอนนั้นเพื่อนๆในห้องก็ตีกันไม่เป็นเหมือนกัน แล้วรู้สึกว่าเราเรียนรู้และตีได้เป็นเร็วกว่าคนอื่น เลยทำให้รู้สึกเหมือนกับว่ามันเป็นกีฬาที่มีอะไรพิเศษกับตัวเรา  แต่หลังจากนั้นมาก็ไม่ได้เล่นอย่างจริงๆจังๆเลย  แต่ก็จะชอบดูแมทช์เทนนิสในทีวีตลอด เพราะมันเป็นกีฬาที่ดูสวยงาม ใช้สมองและใช้ความแข็งแกร่งของร่างกายด้วย  และในช่วงหลังมานี้ได้มีโอกาสกลับมาเล่นอีก และตอนนี้ก็ได้ตัดสินใจเรียนกับโคชคนนึงดู ก็รู้สึกว่าชอบมากๆ

ตอนนี้ ผมอายุ 28 ปี  กำลังจะเข้าไปบรรจุทำงานที่กรุงเทพ และอยากจะหาเพื่อนตีด้วย  ยังไงถ้ามี Tennis Meeting ผมก็สนใจด้วยนะครับ  ฝีมือก็แบบพอตีได้ แต่แบล็คแฮนด์ยังรั่วๆอยู่

*

• **
  • 276
  • 3
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 07:29:40 AM »
ตอนนี้ ผมอายุ 28 ปี  กำลังจะเข้าไปบรรจุทำงานที่กรุงเทพ และอยากจะหาเพื่อนตีด้วย  ยังไงถ้ามี Tennis Meeting ผมก็สนใจด้วยนะครับ  ฝีมือก็แบบพอตีได้ แต่แบล็คแฮนด์ยังรั่วๆอยู่

แบ็คแฮนด์ จริงๆแล้ว เล่นง่ายกว่าโฟร์แฮนด์นะครับ ลองหาวิดีโอมาดู ถ้ามีโอกาสให้คุณชงเข้มแก้ให้ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2010, 08:55:24 AM โดย Saff »

*

ออฟไลน์ omosth

• *
  • 17
  • 1
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 12:47:50 PM »
ปลายปีที่แล้วอยู่ใน mode เบื่อและซึมขนาดหนัก
คิดว่าคงได้เวลาที่ต้องออกกำลังกายแล้วกระมัง

วิ่ง...ไม่ชอบ
แบด...ไม่ชอบ
ว่ายน้ำ...ชอบแต่วุ่นวายจัง

แล้วเมื่อ 2 - 3 ปีที่แล้ว
พาลูกชายไปเรียน
ก้อไปเหวี่ยงๆ กะเค้าอยู่พักนึง
ไม่ไหว...เจ็บข้อมือ

พออารมณ์อยู่ใน mode ดังกล่าว
เลยขับรถไปเรียนเสียเลยให้มันเป็นเรื่องเป็นราว
จากวันนั้นจนถึงวันนี้
ล่วงมาเกือบ 5 เดือน

แล้ว meeting ที่ว่า
ขอไปด้วยนะคะ

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 05:03:24 AM »
Meeting  น่าจะเป็นปลายฝนต้นหนาวนี่แหล่ะครับ
ไม่อยากให้เล่นกันตอนฝนตก เดี๋ยวขอรวบรวมสมาชิกก่อนจ้า
 :)

*

ออฟไลน์ Tin

• 1029
  • 115
  • เวลาเปลี่ยน.. คนก็ย่อมเปลี่ยน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 11:12:04 AM »
ใครมีเด็กพาเด็กมาด้วยน้อ(เผื่อผมมีเพื่อน55 จริงๆแล้วก็เล่นได้หมดกับทั้งเด็กและผู้ใหญ่)

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 12:57:31 PM »
มีมิตติ้ง ไปแน่นอน  ;D ;D

*

ออฟไลน์ Chummy

• *
  • 6
  • 3
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 05:36:36 PM »
เป็นคนชอบเล่นกีฬาครับ ตั้งแต่เรียนประถมก็หนีรถโรงเรียนเพื่อตีปิงปองยันค่ำจนได้เป็นนักปิงปองโรงเรียน เล่นและซ้อมจริงจังเพื่อเตรียมแข่งระดับเขตเลยครับ มีอดีตทีชาติมาสอนให้
พอเข้า ม.ต้น ก็เริ่มมาเล่นบาสฯ รู้สึกสนุกกว่า และได้คัดเลือกเป็นนักบาสโรงเรียนด้วย เลยเลือกบาสฯ (ตอนช่วงแรกๆก็ยังเป็นนักปิงปองอยู่ด้วย แต่สุดม้ายก็ทิ้งปิงปอง เพราะบาสฯมันส์กว่ามาก) แต่ซ้อมเสร็จก็ไม่กลับบ้าน เล่นคนเดียวยันสามสี่ทุ่ม จนโดนเีรียกผู้ปกครอง เรียนว่าติดมากๆ
และก็เล่นมาทุกอย่าง วอลเล่ย์บอล แบด ฟุตบอล ตะกร้อ ฯลฯ (สนุ๊กเกอร์ก็เล่น อิอิ)
แต่หลักๆก็คือบาสฯ และต้องเล่นกีฬาทุกวัน ไม่ได้เล่นนอนไม่หลับ จริงๆ

จนเริ่มทำงานเริ่มปรับตัว ลดความถี่ลง เล่นกีฬาอย่างน้อยสัปดาห์ละสองครั้ง ทำไปทำมา ทำงานจนเลิกเล่นกีฬาไปเลย (นานๆเล่นที)

ผ่านไปสองสามปี รู้สึกเลยว่าการทำงานหนักและไม่ออกกำลังกายทำให้สุขภาพเราแย่ลงอย่างเห็นได้ชัดเจน พอได้โอกาสเล่นบ้างก็เหนื่อย เล่นไม่ไหว เหนื่อยแบบไม่มีแววนักกีฬาเลย
เลยรู้สึกว่าไม่ได้แล้ว ต้องกลับมาสร้างวินัยให้ตัวเอง ด้วยการกลับมาเล่นบาสฯทุกวันอาทิตย์กับก๊วนนักบาสฯเก่า (ซึ่งไกลบ้านมาก) เล่นได้ไม่กี่ปี ก๊วนสลาย คนมาน้อย จบ

ต้องหันมาตีแบดฯแทน ก็ได้ออกกำลังดีได้เพื่อนใหม่ๆด้วย

.... จนเมื่อหลายเดือนที่แล้ว มีเพื่อนมาชวนเล่นเทนนิส ก็ตอบรับปากไปงั้นๆ และก็ตีแบดฯต่อไป จนเมื่อสามเดือนที่แล้วมีวันนึงอยากออกกำลังแต่ไม่มีก๊วนแบดฯเล่น ก็ลองโทรไปหาเพื่อนคนนี้เพ่อนัดกัน และก็ได้เริ่มเรียนกับโปรในวันนั้นเลย
พอได้เริ่มจับกริ๊ป (ทำไมต้องจับหลายแบบด้วยฟระ จะเปลี่ยนทันเหรอ เออ! ท้าทายดี) เริ่มเรียนวันแรกเริ่มตีโต้ตรงๆเบาๆได้ แต่พอลูกเปลี่ยนทิศเปลี่ยนมิติมันตีไม่ได้แฮะ มันท้าทายอะครับ จึงขอเพิ่มเวลาเป็นสอง ช.ม. เลย เนื่องจากรู้สึกอยากเอาชนะ หลังจากนั้นก็ไปเรียนทุกวันที่ว่างเลย พอเริ่มตีได้หลายแบบ เสิร์ฟเป็นบ้าง เริ่มมันส์ครับ พอได้ลงเล่นเซทเท่านั้นแหละ ทุกวันนี้ตีสัปดาห์ละ 3-5 วันครับคือว่างต้องตี หากวันไหนไม่ได้ตีก็ซ้อมสวิงไม้อยู่ที่บ้าน

ตอนนี้เป็นกีฬาชนิดที่สาม ที่ผมจริงจังเลยครับ เสียดายที่เริ่มเล่นช้า (เริ่มตอนแก่ คงเก่งยาก  :'() ยอมรับว่ามันท้าทาย "ตีให้เป็นได้ไม่ยาก แต่ตีให้เก่งได้ไม่ง่ายเลยครับ..."
สรุป.....มันส์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2010, 05:44:49 PM โดย Chummy »

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 02:14:39 AM »
ผมเริ่มเล่นเทนนิสเพราะคิดว่าตัวเองน่าจะตีได้ครับ พอมาตีจิงๆ มันก็ใช้ได้เลยครับ ก่อนหน้านี้ เคยแข่งวิ่งมาก่อน เลิกจากแข่งวิ่งแล้วมาเล่นกล้าม ไม่รุ่งครับ เจ็บข้อมือซ้ายซะงั้นเล่นหนักเกินไปต้องผ่าตัด เหลือข้อมีขวาดีอยู่ข้างเดียวเลย เล่นเทนนิสดีกว่า พอได้มาเล่นแล้วติดใจครับ บ้าพลังดีเหนื่อยด้วย อิอิ ชอบๆ  :D

ปล.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  :-[

*

tennisjunkie

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 03:31:23 PM »
เพราะทำให้ร่างกายแข็งแรง จิตใจแข็งแกร่ง ได้สังคม ได้เพื่อนใหม่ ได้อะไรต่อมิอะไรที่ไม่เคยได้มาก่อน ที่สำคัญสาว ๆ เยอะด้วย

*

ออฟไลน์ Gizmo

• **
  • 124
  • 11
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 04:34:07 PM »
ก็มันใช่อะครับ...อิอิ เทนนิสคือชีวิตตตตตตตตต

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 12:52:27 PM »
ชอบอ่ะ ไม้เทนนิสอันแรกในชีวิตได้มาตั้งแต่อยู่ม.3 ยังอยู่ในสภาพดี ทั้งรักทั้งหวงเลยล่ะ
ช่วงนี้กลับมาเรียนใหม่หลังจากที่เลิกเล่นมานาน ชอบเสียงลูกบอลกระทบหน้าไม้อ่ะ
ชอบที่ได้แกล้งครูด้วย ฮี่ๆๆๆ   :D

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 04:55:55 AM »
โห. กระทู้ปี 2009 ใครขุดมา น่ารักจัง :-* คิดถึงตอนเปิดบอร์ดใหม่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2011, 05:01:55 AM โดย ป้อม »

*

ออฟไลน์ jo

• *
  • 7
  • 10
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 01:57:26 PM »
เริ่มเล่นจริงๆ...ตอนเรียนมหาลัยปริญญาตรีครับ..
ตอนนั้นก็ทำงานแล้ว..แต่เงินเดือนไม่มากพอที่
จะซื้อไม้เทนนิสได้...แล้วบังเอิญเช่าบ้านอยู่ใกล้ๆ
กับคอร์ทเทนนิสใน กทม. ที่อยู่ใกล้มหาลัยที่เรียนอยู่

ตอนนั้นในมหาลัย..ยังไม่มีสนามเทนนิสเลย..
(ที่จริงเคยมีแต่ทุบทิ้งไปนานแล้ว)แล้วมีรายการ
แข่งขันเทนนิสในคอร์ทใกล้บ้าน...บ่อยๆ...รายการ
"เบียร์สิงห์โอเพ่น"...ที่จริงแรกๆ..ไม่ได้ชอบเลย

เล่นแต่วอลเล่ย์บอล...ซึ่งตอนนั้นต้องครบ 12 คน
จึงจะเล่นได้...ไม่เคยมีใครคิดจะเล่นข้างละ 2 คน
เหมือนปัจจุบันเลย..น่าแปลกดีเหมือนกัน...สนาม
วอลเล่บอลจึงมักจะถูกนักกีฬาเทนนิสเข้าไป

ลดเน็ทลงเอามาตีเทนนิสกัน...ไม่มีรั้วกั้นลูกบอลด้วย
ลูกบอลก็เข้าไปในต้นเข็มหนาๆเตี้ยๆนั้นหากันานประจำ
ผมก็ดูๆเค้าเล่นกัน...ก็เริ่มเห็นว่าเป็นกีฬาที่น่าสนใจดี
เลยขอซื้อไม้เก่า..จาก "บอลบอย"...ข้างๆบ้านด้วยราคา

ไม่กี่บาท...ลูกบอลก็ซื้อแบบที่ใช้แล้ว...ลูกละ 1-2 บาท
สมัยนั้น...แล้วก็เอามาหัดตีกับฝาผนังตึกในมหาลัย
ยังจำได้ว่าภารโรงต้องมาไล่บ่อยๆ..เพราะอ้างว่าอาจารย์
บ่นว่าผนังตึก..มีรอยเปื้อนลูกเทนนิส..ที่เปื้อนโคลน

แต่ก็ต้องแอบเล่นอยู่เสมอๆ..จนภารโรง..ขี้เกียจจะห้าม
ก็เริ่มเล่นเป็นมากขึ้น...ทุกทีๆ...จากที่ตีแบ็คแฮนด์
ไม่ค่อยได้...ก็เริ่มดีขึ้นๆ...จากการไปแอบดูครูสอนเทนนิส
ซื้อ VDO หนังสือ..วารสารเทนนิส & กอล์ฟ มาดูวิธีการเล่น

กฏ กติกา มารยาท...ฯลฯ แล้วก็ฝีกเล่นจริงในสนาม
เป็นครั้งคราว...ทั้งได้รับการเชื้อเชิญให้เข้าเล่นนับแต้ม
จากครูพละ..นักกีฬาในมหาลัย...ฯลฯ..บ่อยๆขึ้น
จากที่เอาสีมาตีเส้น กันเอง...ต่อมาทางมหาลัยคงจะ

เห็นว่ามีคนนิยมเล่นกันมากขึ้น...ก็สร้างสนาม
กั้นรั้ว..ให้เล่น..จำนวน 2 คอร์ท...ทีนี้ก็เริ่มติดใจกันหละครับ
รวมตัวกันเป็น "ก๊วนใหญ่" ขึ้นทุกทีๆ..แชร์ค่าลูกบอลกัน
โดยมากจะเล่นคู่...เดี่ยวก็มีบ้าง..เมื่อมีคนน้อย

ตอนนี้มีไม้เทนนิสที่ซื้อสะสมหลายอันมาก...
เคยได้เหรียญทอง..เหรียญเงิน..หลายเหรียญแล้วครับ
ตอนนี้ก็เล่นแทบทุกวัน...ครับ..ตีแบ็คแฮนด์ได้ดีกว่า
โฟร์แฮนด์ ซะอีกแน่ะ..น่าแปลกใจตัวเองเหมือนกัน

ยิ่งตีวอลเล่ย์หน้าเน็ทเนี่ย..ของชอบเลย..สนุกดีครับ
เคยรับจ้างสอนเทนนิสมาแล้ว...แต่ตอนนี้ไม่ได้สอน
ใครมานานแล้วครับ..ใครสนใจอยากให้ช่วยแนะนำ..
สอนให้..ฟรีๆ...ก็ยินดีนะครับ

*

ออฟไลน์ krit777

• *
  • 12
  • 3
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 02:57:12 PM »
สวัสดีคับ ผมชื่อ กิต ครับ เยหัดเล่นเทนนิสเมื่อปี พ.ศ. 2540 หัดเองเหมือนเรียนมวยวัดครับ และก็อาศัยครูพักลักจำจากที่เขาสอนเด็กคอร์ทข้างๆบ้าง เคยแข่งกีฬาในที่ทำงานได้แชมป์ชายคู่เมื่อปี 2550 และปัจจุบันก็แทบไม่ได้เล่นอีกเลย คอร์ทไหนอยากหาเพือนเล่น โทรมาชวนผมได้ครับ 0840790777 ผมยิดีไปครับ

*

• *
  • 12
  • 3
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:14:05 PM »
ต่อครับ

สำหรับเหตุจูงใจที่เล่นเทนนิส เพราะอยากลองและมีโอกาสได้เล่นโดยเริ่มจากไปหัดน๊อกบอร์ดที่สนามกีฬาไทยญี่ปุ่น ดินแดง และชวนคนที่น๊อกข้างๆไปลงคอร์ทบ้าง และพอดีที่ทำงานมีคอรทเทนนิส ก็เลยได้หัดเล่นจริงจังอยู่ประมาณ 1 เดือน (ช่วงปี 47 ถึง 49) และก็ได้ลงแข่งในกับพี่ๆเพื่อนๆ ในหน่วยงานเดียวกันและได้แชมป์ด้วยครับประเภทชายคู่เมื่อปี พ.ศ. 2550 และก็ไม่ได้เล่นอีกเลย ประมาณ 2 ปี เนื่องจากสนามชำรุดปิดปรับปรุง อีกทั้งตัวผมและหมู่คณะมีงานที่ต้องทำเป็นจำนวนมาก
        เมื่อ เมย. 2554 ก็ได้ไปน๊อคบอร์ดเคาะสนิมอีกครั้งที่สวนรถไฟ ซึ่งผมกำลังหัดตีเทนนิสด้วยมือขวาอยู่ (ผมถนัดซ้าย)     ผมอยากลองเล่นกับคนเก่งๆ และคนขยันซ้อมขยันวิ่ง ครับ เน้นตีแบบมันส์สะใจ ใครสนใจโทรมาชวนผมได้นะ ที่เบอร์ 084 079 0777 (กิต)
        ผมตีสไตล์ท้ายคอร์ทลูกตกลงเส้นหลังเป็นส่วนใหญ่ เพราะเคยถูกสอนมาว่าตีเทนนิสให้ตีออกดีกว่าตีติดเน็ตครับ เอาเป็นว่าใครสนใจก็ติดต่อมานะครับ

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:01:42 PM »
เรื่องของคุณ Jo นี่คล้ายๆ กับการเริ่มต้นของ "ศรีชาพันธ์" มากๆ เลย

คุณ Kritt ก็ไม่ธรรมดานะครับ มีตำแหน่งมาด้วย สุดยอดๆ

รออ่านของท่านอื่นอยู่ครับ

+1 ไปทั้ง 2 ท่าน  :D

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 08:04:12 PM »
เป็นกีฬาที่ผสมผสานความเป็นผู้ดี กับความเถื่อนในตัวผู้เล่น ได้อย่างลงตัวค่ะ
สะใจดี  >:(

ชอบอันนี้แฮะ  ฮ่าๆ  โดนใจเลย

+1 ให้อีกอัน

*

• *
  • 12
  • 3
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 01:04:43 AM »
เรื่องของคุณ Jo นี่คล้ายๆ กับการเริ่มต้นของ "ศรีชาพันธ์" มากๆ เลย

คุณ Kritt ก็ไม่ธรรมดานะครับ มีตำแหน่งมาด้วย สุดยอดๆ

รออ่านของท่านอื่นอยู่ครับ

+1 ไปทั้ง 2 ท่าน  :D

ขอบคุณพี่ชงเข้มครับที่ชม ถ้าผมจะไปเล่นกับก๊วนของพี่จะต้องไปเล่นที่คอร์ทไหน วันไหน เวลาเท่าไหร่ บอกมาเลยครับ เดี๋ยวไปถึงที่

*

• 1939
  • 142
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:50:53 AM »
ขอบคุณพี่ชงเข้มครับที่ชม ถ้าผมจะไปเล่นกับก๊วนของพี่จะต้องไปเล่นที่คอร์ทไหน วันไหน เวลาเท่าไหร่ บอกมาเลยครับ เดี๋ยวไปถึงที่

ยินดีครับ แต่ผมเล่นอยู่อยุธยา ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยมากครับ ไม่กล้านัดใครเลย
ไว้อากาศดีๆ นัดพวกเราไปเล่นด้วยกันพร้อมกันหมดเลยดีกว่า

Meeting สักทีก็ดีเหมือนกันนะ  เริ่มเยอะแล้ว  ;)

*

ออฟไลน์ bankboba

• *
  • 69
  • 7
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:42:01 PM »
บังเอิญตอน Paris Master ปีที่แล้ว เปิดทีวีอยู่ก็ดันไปเจอเฟดแข่งกับมงฟิลพอดีครับผม ตอนแรกก็เฉยๆมากกับเทนนิส (เคยดูการ์ตุน prince of tennis ก็คิดว่าไม่ค่อยสนุกอะ 555+ ) มาอีกทีก็ตอนLondonFinal Matchแรกที่ดูก็ เมอร์เรย์ แข่งกับเฟเร่อยู่ก็ลองดูเล่นๆเห็นว่าแข่งกันสนุกดี แล้วพอมาเป็นรอบFinal ล่ำเจอเฮียเฟด ก็รู้สึกหลงเสน่ในการเล่นของเฮียแกมากๆ จากเลยเลยลองหาดูเรื่อยๆ ดูถูกคลิปที่เกี่ยวกับเฮียแกจนกระทั่งติดเป็นปริงเลย สรุุปก็เพราะ " Roger Federer" ล้วนๆจ้า {แอบขุดกระทู้เก่า เพราะอยากเม้นเฉยๆครับ :P}
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 08:57:02 PM โดย Tin »